Wednesday, August 12, 2015

NEWS: ALIYEJIITA MUNGU AFARIKI NA KUACHA WAKE 35 NA WATOTO 95.

Chief Hope | 6:00:00 PM |
Jehovah Wanyonyi ©Nationa Media Group

Wahenga walisema; “duniani kuna mambo.” Jamaa mmoja aliyejiita ‘mungu’ huko nchini Kenya, Jehova Wanyanyi amefariki duniani na kuacha wake 35 na watoto zaidi ya 95.

Wanyonyi alizaliwa mwaka 1924 magharibi mwa Kenya, karibu na Mlima Elgon ambako anatambuliwa kama Mlima Sayuni.

Wanafamilia na waumini wa kiongozi huyo wa dini aliyoianzisha na kuiongoza, wanasisitiza kuwa ‘mungu’ wao bado yupo hai, ingawa uongozi wa Serikali ya kijiji alichokuwa akiishi unasema Wanyanyi alifariki dunia Julai 18 mwaka huu.

Taarifa za kufariki dunia kwa Wanyanyi zilianza kusambaa tangu Julai mwaka huu, lakini ndugu zake walikuwa wakisisitiza kuwa mungu wao hajafa na kwamba hakuna mwenye mamlaka ya kuhoji mahali alipo.

Baadhi ya viongozi katika eneo alilokuwa akiishi Wanyonyi wanasema kuwa ‘mungu’ huyo alifariki dunia akiwa njiani kupelekwa katika Hospitali ya Kitale baada ya kuzidiwa.

“Wanafamilia walikuja kwangu kuomba kibali cha mazishi, baada ya aliyejiita Jehova Wanyonyi kushikwa na ugonjwa akiwa njiani kwenda Cherangany Nursing Home Kitale mjini,” alisema Chifu Kipsomba Daniel Busienei alipozungumza na gazeti la The Standard la Kenya.

Chifu Busienei alisema wanafamilia walikwendea kumwomba kibali ya mazishi ili waende hospitali wakachukue mwili wa Wanyonyi kwa kuwa wasingekabidhiwa maiti hiyo bila ya kuwa na kibali hicho.

“Nilimwambia msaidizi wangu awape kibali, waende wakampumzishe Wanyonyi,” alisema Chied Busienei.

Msaidizi wa chifu, Paul Bett anathibitisha kuwa alitoa kibali kwa familia hiyo Julai 19, siku moja baada ya uvumi kuenea kuwa Wanyonyi amefariki dunia.

“Alifariki dunia Julai 18, akiwa njiani kuelekea hospitali na kijana wake ndiye aliyekuja kuomba kibali siku iliyofuata,” alisema Bett.

Wiki mbili zilizopita vyombo vya habari vilizuiliwa kuingia katika makazi ya Wanyanyi yaliyopo katika Kijiji cha Chemororoch, Jimbo la Soy kwa maelezo kwamba ‘mungu’ wao alikuwa mzima wa afya.

Waandishi hao walifika katika eneo hilo baada ya kupata taarifa kuwa Wanyonyi amefariki dunia. Baadhi ya wanafamilia wakiwamo watoto na wake zao, walisema kuwa mungu wao mwenye enzi alikuwa salama.

Awali, ilielezwa kuwa Jehova amelazwa katika Hospitali ya Cherangany kabla ya kusafirishwa kwenda katika Hospitali ya Rufaa ya Moi huko Eldoret.

Hata hivyo, utata wa kifo hicho uliongezeka baada ya waandishi wa habari kushindwa kuliona jina la ‘mungu’ huyo katika orodha ya majina ya watu waliokuwa wamehifadhiwa katika chumba cha kuhifadhia maiti. 

Utata wa kifo cha mungu huyo aliyekuwa kiongozi wa huduma ya Lost Israelites of Kenya, yenye wafuasi wengi katika mpaka wa majimbo ya Uasin Gishu na Kakamega, ulichochewa na maoni tofauti yaliyokuwa yakitolewa na watu mbalimbali.

Msemaji wa familia ya kiongozi huyo, Eliab Masinde aliendelea kukanusha kuwa mauti imemchukua mungu wao, licha ya uongozi kuthibitisha kifo hicho.

Masinde alisema: “Jehova ni mzima, ingawa hali yake si nzuri sana, amelazwa katika moja ya hospitali jijini Nairobi akipatiwa matibabu kwa usimamizi wa watoto wake wawili.”

“Alikuwa na maumivu ya mgongo kwa muda mrefu, lakini alipelekwa hospitali na watoto wake huko Nairobi. Mungu huwa hafi, kama angekuwa amekufa, tungeshapata taarifa,” alisema Masinde.

Msemaji huyo wa familia ambaye pia ni mwangalizi wa madhabahu wa huduma hiyo, alisema majirani wa Wanyonyi waliomwona alipokuwa akipelekwa hospitali ndio walioeneza uvumi wa kifo chake.

Mkazi mmoja wa kijijini hapo, ambaye hakutaka kutaja jina kwa kuihofia familia ya mungu huyo, alisema kiongozi huyo alifariki ingawa wanafamilia wanaficha suala hilo.

“Jehova alikuwa ana maumivu ya mgongo kwa muda mrefu, alikuwa anatembelea kiti cha magurudumu kabla hajatoweka. Alikuwa ni mzee na tunachokijua, familia inatawa kumweka mrithi wake kwa siri,” alisema.

Anaongeza kuwa Jehova ana wafuasi wengine nchini Uganda na kwamba inawezekana mwili wake umepelekwa huko kwa ajili ya mazishi.

Tangu taarifa za kifo hicho kutolewa, waumini wengi wamekuwa wakifika nyumbani kwa kiongozi wanayemtaja kuwa ni ‘mungu aliye hai’ kumwombea ili apate nafuu haraka.

Baadhi ya wananchi wamekuwa na maoni tofauti kuhusu kifo hicho, huku wengine wakisema haiwezekani mungu kufariki dunia.

John Paul alisema kupitia mtandao kuwa: “Inakuwaje mungu akafa au kuugua? Kama kweli alikuwa mungu, hakupaswa hata kuugua, achilia mbali kifo.”



Wanavyoabudu


Waumini wa Wanyanyi, husujudu mbele yake na kuomba wanachotaka. Mwandishi wa BBC, Muliro Terewa aliingia katika kanisa hilo na kumsikia muumini akisali:

“Mungu mkuu, uliyekuwepo, upo na utakuwepo Jehova. Wewe ndiye aliyezungumzwa kwenye Biblia katika Kitabu cha Isaya 11. Tunakuheshimu kwa sababu kama ulivyosema mwisho umekaribia, tunaomba utuongoze kwenda mbinguni.”

Akihojiwa na BBC, Wanyonyi alisema:”Mimi ni masikini nina watoto 95 wa kuwalisha. Waangalie watoto hawa, hawajala kitu chochote asubuhi hii, nahitaji dola 13 (Sh26, 000) niwanunulie mikate.”

‘Mungu’ huyo alisema aliingia kwenye mwili wa mwanadamu miaka mingi iliyopita kama ilivyoandikwa katika vitabu vitakatifu.

Aliongeza: “Jehova nilimtuma mwana wangu kuwaokoa watu wake lakini wanakataa, hivyo nimeamua kuja mwenyewe labda watu wanaweza kuacha uovu wao.” Alihadharisha kuwa kama hawatakubali na kubadilika, ataagiza moto kutoka mbinguni uwachome, lakini wanaoamini kuwa yeye ni mungu hawataungua.

Waumini wa Wanyanyi wanasema wameshuhudia ‘mungu’ wao akifanya miujiza, ukiwamo ule wa mume na mke waliokuwa wakiugua Ukimwi kupona kabisa.

Hata hivyo, wakati waumini wake wakipaza sauti kuwa Wanyonyi ni ‘mungu’, baadhi ya watu walitishia kumuua iwapo wangemtia mikononi mwao.

“Wanyonyi ni nabii wa uongo. Ni miongoni mwa manabii wa uongo waliosemwa kwenye Biblia,” alisema Mchungaji Julius Makona.

Patrick Busolo alisema: “Wanyanyi siyo Mungu, anajikusanyia mali tu kwa kutumia imani aliyowajengea waumini wake. Anawalazimisha watu wamfanyie kazi ili aweze kuishi vizuri.”

Wanyanyi alisema kuwa aliuteremsha Ukimwi duniani kama adhabu kwa wanadamu wanaodharau amri za Mungu.

Wakati ikithibitika kuwa ‘mungu’ Wanyanyi amefariki dunia, kazi iliyobaki ni kwa waumini wake kumteua kiongozi mwingine atakayesimamia mamia ya waumini wa dhehebu hilo.

Pia, itakumbukwa kwamba, ‘mungu’ huyo alikuwa akisisitiza kwamba hakuna Mungu mwingine isipokuwa yeye pekee aliyeumba vitu vyote. Kiongozi ajaye atasema ametoka wapi?

Bila shaka jibu wanalo waumini wa The Lost Israelites, wanaoomboleza kifo cha ‘mungu’ wao.

Source: Mwananchi.co.tz 

0 comments:

 
Content By Chief Hope | Facebook | Twitter | Copyright ©2016 TIM HEAVEN